Daga Bashir Gasau. Ƴan takara masu ra’ayin mazan jiya sun lashe zaɓen ƙananan hukumomi a wasu manyan biranen ƙasar Brazil, a wani lamari da ya yi wa siyasar shugaba Luiz Inácio Lula da Silva illa. Yanzu dai hankali zai karkata zuwa zagaye na biyu na zaɓen da za’a yi, a birni mafi …
Read More »Religion
Sarkin Kano Na 15 Aminu Bayero, Ya Jajantawa ‘Yan Kasuwar Kantin Kwari
Daga Bello Usman. Mai Martaba Sarkin Kano na 15, Alhaji Aminu Ado Bayero, ya Jajantawa ‘Yan Kasuwar Kantin Kwari a bisa Iftila’in Gobarar da ta same su a daren jiya. Sarkin ya miƙa saƙon jajen ne a yayin ziyarar da ya kai Kasuwar, Jim kaɗan da dawowar sa daga ziyarar aiki …
Read More »Ba Shugabanni Ne Kaɗai Matsalar Najeriya Ba, Harda Mu Talakawa – UDHR
Daga Bashir Gasau. Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adama ta Declaration of Human Right (UDHR) dake jihar Kano, ta bayyana cewa ba Shugabanni ne kaɗai matsalar Najeriya, harda sauran mabiya wato Talakawan ƙasar. Babban Daraktan ƙungiyar Kwamared Umar Sani Galadanci ne ya bayyana hakan ta cikin wata sanarwa da ya aiko wa jaridar …
Read More »Cutar Kwalara Ta Kashe Mutum Bakwai A Kano
Daga Bello Usman. Ana ci-gaba da zaman makoki da alhinin rasuwar mutum bakwai waɗanda suka rasu, a sakamakon cutar kwalara da suka kamu da ita bayan sun sha ruwan wata rijiya a wani ƙauye. Bayanai na cewa lamarin ya auku ne sanadiyyar gurɓacewar ruwa sakamakon ambaliyar ruwa daga wani kudiddifi da ke …
Read More »Mun Koyawa Ma’aikatan Ƙananan Hukumomin Jigawa Hanyar Dogaro Da Kansu- NASSI
Daga Bashir Gasau. Ƙungiyar masu ƙanana da matsakaitan Masana’antu wato Nigeria Association of Small Scale Industrialists (NASSI), ta ƙasa reshen jihar Jigawa ta bawa Ma’aikatan Ƙananan Hukumomin jihar 108, Bitar dabarun da zasu haɗa aikin Gwamnati da kuma Sana’oin dogaro da kai. Sakataren Ƙungiyar NASSI na jihar Jigawa Kwamared Danlami Haladu Shu’aibu …
Read More »‘Yancin Kai: Jawabin Shugaba Tinubu Tamkar Tsokanar Talakawan Najeriya Ne – UDHR
Daga Bashir Gasau. Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adama ta Declaration of Human Right (UDHR) dake jihar Kano, ta bayyana jawabin Shugaban Najeriya Bola Tinubu na jiya Talata, a matsayin wani salo na tsokanar Talakawan ƙasar. Babban Daraktan ƙungiyar Kwamared Umar Sani Galadanci ne ya bayyana hakan ta cikin wata sanarwa da ya aiko …
Read More »Tuƙin Gangancin Shugabanni Ne Ya Jefa Najeriya Cikin Mawuyacin Hali – Wazirin Hausawan Afirka
Daga Bashir Gasau. Mai Girma Wazirin Hausawan Afirka, Ambasada Dakta Usman Abubakar Saraki, ya bayyana tuƙin gangancin da Shugabannin Najeriya suke yi wa ƙasar, a matsayin dalilin faɗawar ta cikin mawuyacin hali. Ambasada Saraki ya bayyana hakan ne ta cikin wata sanarwa da ya aiko wa jaridar GTR Hausa, albarkacin cikar …
Read More »‘Yancin Kai: Gwamnan Kano Ya Ɗauki Nauyin Kula Da Rayuwar Marayu 95
Daga Bello Usman. A ƙoƙarin sa na nuna halin Karamci da tausayi, Gwamnan Jihar Kano, Injiniya Abba Kabir Yusuf, ya ɗauki nauyin kula da rayuwar marayu 95 da ke jihar. Gwamnan ya bayyana hakan ne yayin wata liyafar cin abinci tare da yaran, waɗanda suke zaune a gidan marayu na jihar …
Read More »Muna Yabawa Gwamnatin Zamfara, A Bisa Ƙoƙarin Magance Matsalar Tsaro – Sarkin Daura
Daga Bashir Gasau. Mai Martaba Sarkin Daura, Alhaji Umar Faruk, ya yabawa Gwamnatin jihar Zamfara a bisa irin ƙoƙarin da take yi, wajen magance matsalar tsaron da ke damun sassan jihar. Sarkin yayi wannan yabo ne, a yayin da ya karɓi baƙuncin tawagar Gwamnatin Jihar a Fadarsa dake Daura, inda ya ce ta …
Read More »Mun Kama Matar Data Maida Gidanta Mafakar Baɗala (Lodging) A Kano – Hisba
Daga Aminu Yahaya Tudun Wada. Hukumar Hisba ta jihar Kano, ƙarƙashin jagorancin babban Kwamandan ta Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa, ta sami nasarar kama wata Mata da ta maida gidanta mafakar masu aikata baɗala wato (Lodging). Babban Muƙaddashin Kwamandan Hisba na jihar Kano Dakta Mujahideen Aminuddeen ne ya tabbatar da hakan a yayin da yake ƙarin haske …
Read More »