Daga Bashir Gasau. Mai Girma Wazirin Hausawan Afirka, Ambasada Dakta Usman Abubakar Saraki, ya bayyana tuƙin gangancin da Shugabannin Najeriya suke yi wa ƙasar, a matsayin dalilin faɗawar ta cikin mawuyacin hali. Ambasada Saraki ya bayyana hakan ne ta cikin wata sanarwa da ya aiko wa jaridar GTR Hausa, albarkacin cikar …
Read More »Uncategorized
Mun Kama Matar Data Maida Gidanta Mafakar Baɗala (Lodging) A Kano – Hisba
Daga Aminu Yahaya Tudun Wada. Hukumar Hisba ta jihar Kano, ƙarƙashin jagorancin babban Kwamandan ta Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa, ta sami nasarar kama wata Mata da ta maida gidanta mafakar masu aikata baɗala wato (Lodging). Babban Muƙaddashin Kwamandan Hisba na jihar Kano Dakta Mujahideen Aminuddeen ne ya tabbatar da hakan a yayin da yake ƙarin haske …
Read More »Ambaliyar Maiduguri : Gwamnatin Jihar Bauchi Ta Bada Tallafin Naira Milyan 250 Ga Waɗanda Iftila’in Ya Shafa
Daga Bashir Gasau. Gwamnatin Jihar Bauchi ta bada tallafin Naira Milyan 250, ga waɗanda iftila’in ambaliyar ruwa ya shafa a Maidugurin Jihar Borno. Gwamnan jihar Bauchi Sanata Bala Muhammad ne ya tabbatar da hakan, a yayin da ya jagoranci tawagar Gwamnatin Jihar domin zuwa ziyarar jaje, ga Gwamnan jihar Borno Farfesa Babagana Umara Zulum dama al’ummar …
Read More »Kisan Zaranda : Gwamnatin Jihar Bauchi Tayi Allah-Wadai Da Kalaman Sanata Shehu Buba
Daga Aliyu Gerengi, Gombe. Gamnatin jihar Bauchi ƙarƙashin jagorancin Sanata Bala Muhammad, ta yi Allah-Wadai da kalaman Sanatan Bauchi ta kudu Senator Shehu Buba. Na zargin Ma’aikatan hukumar Sintirin jihar da hannu wajen kisan da ya faru a ƙauyen Zaranda dake ƙaramar hukumar Toro. Kwamishinan Tsaro da harkokin cikin gida na jihar Abubakar …
Read More »Ambaliyar Maiduguri : Gwamnatin Jihar Kano Ta Bada Tallafin Naira Milyan Ɗari Ga Waɗanda Iftila’in Ya Shafa
Daga Bashir Gasau. Gwamnatin Jihar Kano ta bada tallafin Naira Milyan ɗari, ga waɗanda iftila’in ambaliyar ruwa ya shafa a Maidugurin Jihar Borno. Tawagar Gwamnatin Kanon ƙarƙashin jagorancin Kwamishinan yaɗa Labarai, Baba Halilu Dantiye ne suka miƙa takardar Cakin Kuɗin ga Gwamnan jihar Borno, Farfesa Babagana Umara Zulum a yayin ziyarar jajen da suka kai jihar. …
Read More »Iftila’i : Cikin Awanni 5 Ambaliyar Ruwa Da Rushewar Gida Sun Sake Sanadiyyar Mutuwar Mutane Uku Da Jikkatar Wasu A Kano.
Lamarin ya faru ne daga ƙarfe 04:00 na yammacin jiya zuwa 8:27 na daren jiya Juma’a, a unguwannin Panisau Kwanar Ɓaure, Ɗandago kusa da Furamare, Titin Jami’ar Bayero kusa da Ofishin ‘yansandan (M T D), da kuma titin Airport. Kakakin hukumar PFS Saminu Yusif Abdullahi ne ya sanar da hakan ta cikin wata sanarwa da ya aiko wa jaridar GTR …
Read More »