Daga Bashir Gasau. Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adama ta Declaration of Human Right (UDHR) dake jihar Kano, ta bayyana jawabin Shugaban Najeriya Bola Tinubu na jiya Talata, a matsayin wani salo na tsokanar Talakawan ƙasar. Babban Daraktan ƙungiyar Kwamared Umar Sani Galadanci ne ya bayyana hakan ta cikin wata sanarwa da ya aiko …
Read More »Youth
Tuƙin Gangancin Shugabanni Ne Ya Jefa Najeriya Cikin Mawuyacin Hali – Wazirin Hausawan Afirka
Daga Bashir Gasau. Mai Girma Wazirin Hausawan Afirka, Ambasada Dakta Usman Abubakar Saraki, ya bayyana tuƙin gangancin da Shugabannin Najeriya suke yi wa ƙasar, a matsayin dalilin faɗawar ta cikin mawuyacin hali. Ambasada Saraki ya bayyana hakan ne ta cikin wata sanarwa da ya aiko wa jaridar GTR Hausa, albarkacin cikar …
Read More »‘Yancin Kai: Gwamnan Kano Ya Ɗauki Nauyin Kula Da Rayuwar Marayu 95
Daga Bello Usman. A ƙoƙarin sa na nuna halin Karamci da tausayi, Gwamnan Jihar Kano, Injiniya Abba Kabir Yusuf, ya ɗauki nauyin kula da rayuwar marayu 95 da ke jihar. Gwamnan ya bayyana hakan ne yayin wata liyafar cin abinci tare da yaran, waɗanda suke zaune a gidan marayu na jihar …
Read More »Mun Fara Tattaunawar Nemawa Yankin Sahel Mafita A Karo Na Biyu – MDD
Daga Bashir Gasau. Ofishin babban jami’in Majalisar Ɗinkin Duniya na musamman a yankin Sahel, ya ce ya fara wata tattaunawa ta musamman domin nemawa yankin Sahel mafita a karo na biyu. Tattaunawar za ta maida hankali ne akan hanyoyin da za’a magance matsalolin da suka addabi yankin, kamar yadda aka ƙaddamar da …
Read More »Mun Shirya Wasan Dambe Domin Murnar Samun ‘Yancin Kai – Kwamared Murtala Gamji
Daga Muhammad Yusif Dambo,Abuja. Shugaban ƙungiyar Dattawan Matasan arewacin Najeriya, Kwamared Murtala Garba (Gamji), ya fara zagayen murnar ranar samun ƴancin kai, wanda ya kasance karo na 64. Gamji, wanda shine tsohon Shugaban Majalisar Matasa ta ƙasa wato (NYCN), ya fara zagayen ne da shirya wasan damben gargajiya ga ɗaukacin Matasan Arewacin Najeriya, domin murnar zagayowar ranar samun Yancin …
Read More »Mun Kama Matar Data Maida Gidanta Mafakar Baɗala (Lodging) A Kano – Hisba
Daga Aminu Yahaya Tudun Wada. Hukumar Hisba ta jihar Kano, ƙarƙashin jagorancin babban Kwamandan ta Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa, ta sami nasarar kama wata Mata da ta maida gidanta mafakar masu aikata baɗala wato (Lodging). Babban Muƙaddashin Kwamandan Hisba na jihar Kano Dakta Mujahideen Aminuddeen ne ya tabbatar da hakan a yayin da yake ƙarin haske …
Read More »Mun Shirya Yafewa Masu Yaɗa Bidiyon Batsa A Kafafen Sada Zumunta – Hisba
Daga Jazuli Zakari Panshekara. Hukumar Hisba ta jihar Kano, ƙarƙashin jagorancin babban Kwamandan ta Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa, ta ce ƙofar ta a buɗe take ga dukkan masu son tuba daga yaɗa Bidiyon batsa a kafafen sada zumunta. Babban Muƙaddashin Kwamandan Hisba na jihar Kano Dakta Mujahideen Aminuddeen ne ya tabbatar da hakan a …
Read More »Tinubu Ya Naɗa Shugabannin Hukumar Bunƙasa Yankin Arewa Maso Yamma (NWDC)
Daga Bashir Gasau. Shugaban Najeriya Bola Ahmed Tinubu, ya turawa Majalisar Dattawan Najeriya sunayen Mambobin hukumar gudanarwar sabuwar hukumar nan, ta bunƙasa yankin Arewa maso yammacin Najeriya domin ta tantance su. Mai bawa Shugaba Tinubu shawara akan yaɗa labarai da tsare-tsare, Bayo Onanuga ne ya sanar da hakan ta cikin wata sanarwa da …
Read More »Tsuke Bakin Aljihu Ya Jefa Fiye Da Rabin Mutanen Argentina Cikin Talauci
Daga Bello Usman. Wani rahoto da Hukumar Ƙididdiga ta ƙasar Argentina ta fitar ya nuna cewa, sama da rabin al’ummar ƙasar na fama da talauci. Hakan dai na nuna ƙaruwar lamarin daga kashi arba’in cikin ɗari a rubu’i na biyu na shekarar da ta gabata, kuma ya nuna tasirin matakan tsuke bakin aljihu da …
Read More »Talauci Ya Sanya Ɗaliban Wata Jami’a Sata, Domin Su Ƙarasa Karatunsu
Daga Bashir Gasau. Rundunar ‘Yan Sandan jihar Bauchi, ta tabbatar da kama wasu Ɗaliban Jami’ar Abubakar Tafawa Ɓalewa (ATBU) dake jihar , bisa zargin su da haɗa kai, haura gida da kuma Sata. Kakakin rundunar SP Ahmed Muhammed Wakil ne ya sanar da hakan, ta cikin wata sanarwa da ya aiko wa jaridar …
Read More »