Home / Tag Archives: Farashi

Tag Archives: Farashi

Faɗuwar Darajar Naira Da Tsadar Mai Ke Ruruta Tsadar Abubuwa A Najeriya

Tinubu Ya Naɗa Shugabannin Hukumar Bunƙasa Yankin Arewa Maso Yamma (NWDC)

           Daga Bello Usman.   Faɗuwar darajar Naira da kuma tsadar Man Fetur na ci-gaba da ruruta tashin farashin abubuwa a faɗin Najeriya. Ana ɗan ganin sauƙi a tsadar kaya a ƙasar, duk da dai talakawa na ci-gaba ɗanɗana kuɗar su, koda ya ke akwai yiwuwar ‘yan Najeriya su daɗa samun sauƙi. Faɗuwar darajar Naira, inda …

Read More »

IMF Ya Nemi Tinubu Ya Tausaya Wa Talakawan Najeriya

IMF Ta Nemi Tinubu Ya Tausaya Wa Talakawan Najeriya

          Daga Bello Usman.   Asusun bada Lamuni na Duniya (IMF), ya buƙaci gwamnatin Najeriya ta bawa ɓangaren rage wa talakawan ƙasar raɗaɗi muhimmanci. Wakilin IMF a Najeriya, Dokta Christian Ebeke ne buƙaci hakan a yayin da yake tattaunawa da gidan talabijin na Arise a jiya, a dai-dai lokacin da ake ci-gaba da muhawara a kan …

Read More »
Skip to toolbar