Home / Tag Archives: India

Tag Archives: India

Burtaniya Zata Miƙa Ikon Gudanar Da Tsibirin Chagos Ga Mauritius

Burtaniya Zata Miƙa Ikon Gudanar Da Tsibirin Chagos Ga Mauritius

         Daga Aliyu Gerengi, Gombe.   Burtaniya ta amince da miƙa ikon gudanawar tsibirin Chagos, dake tekun Indiya zuwa ƙasar Mauritius. An ƙulla yarjejeniyar mai cike da tarihi bayan shafe shekaru ana tattaunawa kan batun, inda a yau kuma Fira Ministan Birtaniya da Takwaransa na Mauritius suka fitar da sanarwar haɗin gwuiwa kan batun. A ƙarƙashin yarjejeniyar …

Read More »

Raguwar Ungulu Ya Janyo Mutuwar Mutum 500,000 A Indiya

Raguwar Ungulu Ya Janyo Mutuwar Mutum 500,000 A Indiya

            Daga Bello Usman.   Wani bincike da aka wallafa a wata mujallar ƙasar Amurka ya gano cewa, ƙoƙarin rage Ungulu a ƙasar India ya janyo mutuwar kusan mutum 500,000 a cikin shekara biyar. Binciken ya ce ana kallo Ungulu a matsayin masu tsaftar muhalli saboda rawar da suke taka wa, wajen cire dabbobin da …

Read More »
Skip to toolbar