Daga Bashir Gasau. Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adam ta Declaration of Human Right (UDHR), dake jihar Kano a Arewacin Najeriya, ta buƙaci dukkan masu ruwa da tsaki su kawo ƙarshen matsalar kai Marasa laifi gidajen gyaran halin dake faɗin ƙasar nan. Babban Daraktan ƙungiyar, Kwamared Umar Sani Galadanci ne ya buƙaci hakan, ta cikin wani …
Read More »Tag Archives: Kotu
Zargin Badaƙalar Filaye : Mun Ladabtar Da Magatakardar Kotuna Biyu – JSC Kano
Daga Bashir Gasau. Hukumar kula da harkokin Shari’a ta jihar Kano (JSC), ta ladabtar da wasu Magatakardar Kotunan Shari’ar Musulunci Guda biyu Kakakin Ma’aikatar Shari’a ta jihar Kano, Baba Jibo Ibrahim ne ya sanar da hakan ta cikin wata sanarwa da ya aiko wa jaridar GTR Hausa a daren jiya, inda ya ce an ladabtar …
Read More »