Daga Bashir Gasau. Sabon Zaɓaɓɓen Shugaban Ƙungiyar Fulani ta Miyetti Allah Cattle Breeders Association of Nigeria (MACBAN), Reshen Jihar Kano, Ambasada Abdullahi Bakoji Adamu, ya sha alwashin yin aiki tuƙuru don inganta walwala da ci-gaban makiyayan dake faɗin jihar. Bakoji Adamu ya sha alwashin ne a yayin da yake jawabi a …
Read More »Tag Archives: MACBAN
Muna Da Yaƙinin Rahoton Kwamitin Jega Zai Magance Matsalar Rikicin Fulani – MACBAN
Daga Muhammad Yusif Dambo,Abuja. Ƙungiyar Fulani ta Miyetti Allah Cattle Breeders Association (MACBAN), ta bayyana ƙwarin gwuiwar da take dashi akan rahoton kwamitin Farfesa Jega, na magance rikicin dake faruwa a tsakanin Makiyaya da kuma Manoma. Shugaban ƙungiyar MACBAN na Najeriya, Baba Usman Ngelzarma ne ya bayyana hakan, a yayin zantawar sa da jaridar GTR Hausa a Abuja, inda …
Read More »