Daga Bashir Gasau. Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adama ta Declaration of Human Right (UDHR) dake jihar Kano, ta bayyana jawabin Shugaban Najeriya Bola Tinubu na jiya Talata, a matsayin wani salo na tsokanar Talakawan ƙasar. Babban Daraktan ƙungiyar Kwamared Umar Sani Galadanci ne ya bayyana hakan ta cikin wata sanarwa da ya aiko …
Read More »Tag Archives: UDHR
Muna Fatan Mahukunta Zasu Kawo Ƙarshen Kai Marasa Laifi Gidan Gyaran Hali – UDHR
Daga Bashir Gasau. Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adam ta Declaration of Human Right (UDHR), dake jihar Kano a Arewacin Najeriya, ta buƙaci dukkan masu ruwa da tsaki su kawo ƙarshen matsalar kai Marasa laifi gidajen gyaran halin dake faɗin ƙasar nan. Babban Daraktan ƙungiyar, Kwamared Umar Sani Galadanci ne ya buƙaci hakan, ta cikin wani …
Read More »SERAP Ta Buƙaci Tinubu Ya Tilasta Wa NNPCL Janye Ƙarin Kuɗin Man Fetur.
Ƙungiyar dake fafutikar yaƙi da cin hanci a Najeriya (SERAP), ta buƙaci shugaba Bola Tinubu ya yi amfani da matsayinsa wajen tilasta wa kamfanin mai na ƙasar (NNPCL), ya janye ƙarin farashin man fetur cikin gaggawa duba da yadda ƙungiyar ta kira ƙarin da wanda ya saɓa wa doka. Cikin wata sanarwa da ƙungiyar ta fitar a yau Lahadi, ta …
Read More »Kano : Zamu Ɗauki Mataki Kan Kamfanoni Masu Zaman Kansu Tunda Ƙungiyoyin Ƙwadago Sun Gaza – UDHR.
Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adama ta Declaration of Human Right (UDHR) dake jihar Kano, tayi alƙawarin ɗaukar matakin Shari’a akan dukkan Kamfanonin dake takewa Ma’aikata haƙƙoƙin su a faɗin jihar. Babban Daraktan ƙungiyar Kwamared Umar Sani Galadanci ne ya bayyana hakan a yayin zantawar sa da jaridar GTR HAUSA, inda ya ce matakin ya zama dole a sakamakon yadda ƙorafe-ƙorafen …
Read More »